Top 10 Hausa Musicians Dominating Northern Nigeria in 2026


 

Top 10 Hausa Musicians Dominating Northern Nigeria in 2026

A masana’antar kiɗan Hausa, shekarar 2026 ta zo da sababbin nasarori da manyan sauye-sauye. Mawaƙa da dama sun ci gaba da jan hankalin masoya ta hanyar sakin waƙoƙi masu inganci, bidiyoyi masu kayatarwa da kuma yin tasiri a kafafen sada zumunta.

A wannan rahoto, Arewaplay Media ta tattaro jerin manyan mawakan Hausa da ke mamaye masana’antar kiɗa a Arewacin Najeriya a shekarar 2026.

1. Dauda Kahutu Rarara

Rarara ya ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin fitattun mawakan Hausa. Waƙoƙinsa suna samun karɓuwa sosai musamman a Arewacin Najeriya.

2. Naziru Sarkin Waka

Naziru Sarkin Waka ya kasance cikin manyan mawakan da suka daɗe suna jan ragamar kiɗan Hausa tare da waƙoƙi masu ɗauke da saƙonni masu amfani.

3. Hamisu Breaker

Hamisu Breaker ya ci gaba da jan hankalin matasa ta hanyar waƙoƙin soyayya da suka zama ruwan dare a kafafen TikTok da Facebook.

4. Ado Gwanja

Ado Gwanja na daga cikin mawakan da suka fi samun karɓuwa a wajen shagulgula da bukukuwa saboda salon waƙarsa na musamman.

5. Ali Jita

Ali Jita ya ci gaba da nuna ƙwarewa wajen haɗa salon Hausa da na zamani wanda ke sa waƙoƙinsa su zama abin so ga matasa da manya.

6. Umar M Shareef

Muryarsa mai daɗi da waƙoƙin soyayya sun sanya shi cikin jerin mawakan da suka fi tasiri a masana’antar Kannywood da kiɗan Hausa.

7. Nura M Inuwa

Nura M Inuwa ya ci gaba da kasancewa cikin fitattun mawakan soyayya masu tarin masoya a Najeriya da ma ƙasashen waje.

8. Garzali Miko

Sabbin waƙoƙinsa da bidiyoyinsa sun taimaka wajen ƙara masa farin jini a tsakanin matasa.

9. Adam A Zango

Adam A Zango ya ci gaba da haɗa harkar fim da kiɗa, lamarin da ke ƙara masa karɓuwa a fannoni daban-daban.

10. Momee Gombe

Momee Gombe tana daga cikin mawaka mata da suka fi tasiri a masana’antar nishaɗin Hausa a wannan lokaci.

Me Ya Sa Wadannan Mawaka Suke Ci Gaba Da Mamaye Masana’antar?

  • Sakin waƙoƙi masu inganci akai-akai.
  • Amfani da TikTok wajen tallata waƙoƙi.
  • Haɗin gwiwa da sauran fitattun mawaka.
  • Samar da bidiyoyi masu kayatarwa.
  • Kusanci da masoya a kafafen sada zumunta.

Kammalawa

Masana’antar kiɗan Hausa na ci gaba da bunƙasa cikin sauri, kuma waɗannan mawaka suna daga cikin waɗanda suka fi tasiri a shekarar 2026. Ana sa ran za su ci gaba da sakin sabbin ayyuka da za su ƙara ɗaga martabar kiɗan Hausa a Najeriya da duniya baki ɗaya.

Disclaimer: This platform serves as a digital music archive, offering tracks for preview and evaluation. Users are encouraged to support artists by purchasing music through official channels. All content belongs to its respective creators. For removal requests or copyright concerns, please contact us directly or refer to our Disclaimer.
Telegram Channel Join Now
About Author
Kasim Ibrahim
My name is Kasim Ibrahim (Baba) , from Lafia, Nasarawa State, Nigeria. I’m the Founder and CEO of Arewaplay.com, a music platform created to promote and share Northern Nigerian and Afro music with fans everywhere. I’m currently studying Computer Science at Federal University Lafia (FULafia), and I’m passionate about technology, creativity, and entertainment. Through Arewaplay, my goal is to support young artists, showcase local talent, and give listeners easy access to quality Hausa and Nigerian music.
0 Comments

Be the first to comment

Leave a Reply

I'm not a robot